Sérsniðnir málmsteypuhlutar framleiddir í samræmi við 2D verkfræðiteikningar viðskiptavina og 3D CAD módel. Framleiðslugeta spannar kísilsol fjárfestingarsteypu, vatnsgler fjárfestingar steypu og plastefni sandsteypu, rúmar þyngd eins-hluta frá 0,01 kg til 100 kg.
Framleiðsluaðstaða höndlar flókna innri rúmfræði, þunnt-veggkerfi allt að 1,5 mm og þétt víddarvikmörk sem fylgja ISO 8062 CT4-CT6.
Quick Technical Matrix
|
Parameter |
Staðlað getu / takmörk |
|
Þyngdarsvið |
0,01 kg - 100 kg (kísilsól: 0,01-50 kg; sandsteypa: allt að 100 kg) |
|
Lágmarks veggþykkt |
1,5 mm (Silica Sol Process) |
|
Línulegur þolflokkur |
ISO 8062 CT4 - CT6 (fjárfestingarsteypa) / CT8 - CT10 (sandsteypa) |
|
Eins og-Hrjúft steypt yfirborð |
Ra 1,6 um - Ra 6,3 um (Eftir-vél: niður í Ra 0,4 um) |
|
Samþykkt CAD snið |
STEP, IGES, X_T, DWG, DXF, PDF |
|
Gæðastjórnun |
ISO 9001:2015 vottað / EN 10204 3.1 rekjanleiki efnis |
Framleiðsluferli
Val á ferli fer eftir kröfum um víddarþol, kröfur um yfirborðsfrágang, rúmfræðilega flókið og pöntunarmagn.
Leiðbeiningar um ferlival
|
Tegund ferlis |
Línuleg nákvæmni (ISO 8062) |
Sem-steypt yfirborð (Ra) |
Lágmarks veggþykkt |
Efnahagslotastærð |
Tilvalin íhlutategundir |
|
Silica Sol Investment Casting |
CT4 - CT6 |
1.6 - 3.2 um |
1,5 mm |
100 - 50,000+ stk |
Flókið ryðfríu stáli, kolefnisstáli og nikkel-blendi sem krefjast lágmarks aukavinnslu. |
|
Vatnsglerfjárfestingarsteypa |
CT7 - CT9 |
6.3 - 12.5 um |
3,0 mm |
500 - 100,000+ stk |
Miðlungs-til-stórt kolefnisstál og lágt-blendi stálsteypu þar sem einingarkostnaði er forgangsraðað fram yfir fínan yfirborðsfrágang. |
|
Sandsteypa úr plastefni |
CT8 - CT10 |
12.5 - 25.0 um |
5,0 mm |
50 - 5.000 stk |
Þungar burðarfestingar, stórar ventilhús og dæluhús með þykkum-þversniðum allt að 100 kg. |
Silica Sol Investment Casting Process Flow
• Verkfærainnspýting: Há-áldæla sprauta hitastigi-stýrt vax til að mynda vaxmynstur.
• Trjásamsetning: Vaxmynstur eru soðnar á miðlæga spretti til að mynda hlaupasamsetningu.
• Skeljarbygging: Til skiptis eru lög af kísilsóllausn og eldföstum sirkonsandi (5-7 umferðir) til að byggja upp stífa keramikmótskel.
• Vaxhreinsun: Háþrýstigufuautoclave afvaxun fjarlægir vaxmynstur við 160°C.
• Hátt-hitastig sintrun: Skeljar brenna út við 1000 gráður C - 1100 gráður C til að útrýma rokgjörnum efnum og auka keramikstyrk.
• Innleiðslubráðnun og úthelling: Bræðslusamsetning er sannprófuð með ljósgeislunarrófsmæli áður en þyngdarafl/tæmi er hellt.
• Knockout & Fettling: Vélrænn skeljar fjarlægður, pneumatic riser cutting, og skotsprengingar.
• Aukavinnsla: Hitameðferð, CNC nákvæmni vinnsla, yfirborðsfrágangur og endanleg CMM skoðun.
Efni og tækniforskriftir
Full efnasamsetning efnisins og vélrænni eiginleikar eru sannreyndir fyrir hverja lotu. Mill Test Reports (MTR) eru veittar samkvæmt EN 10204 3.1 stöðlum.
|
Efnisflokkur |
Einkunn / Standard |
Hápunktar efnasamsetningar |
Vélrænir eiginleikar |
Aðal iðnaðarumsókn |
|
Austenitískt ryðfrítt stál |
304 / 304L (1.4301 / 1.4307) 316 / 316L (1.4401 / 1.4404) |
Cr 18-20%, Ni 8-10,5% (304) Cr 16-18%, Ni 10-14%, Mo 2-3% (316) |
Tensile: >= 520 MPa Yield: >= 205 MPa Elongation: >= 35% |
Meðhöndlun efnavökva, vélbúnaður í sjó, matvælavinnslubúnaður, hreinlætisbúnaður. |
|
Úrkoma harðnar |
17-4PH (1,4542 / CB7Cu-1) |
Cr 15-17,5%, Ni 3-5%, Cu 3-5%, Nb 0,15-0,45% |
Tensile: >= 930 MPa hörku: 33-42 HRC (H900/H1075) |
Há-styrkleiki ventlaskafta, dæluhjól, loftrýmisfestingar, há-festingar. |
|
Tvíhliða ryðfríu stáli |
2205 (1.4462 / UNS S31803) 2507 (1.4410 / UNS S32750) |
Cr 21-23%, Ni 4,5-6,5%, Mo 2,5-3,5%, N 0,08-0,20% |
Tensile: >= 655 MPa Yield: >= 450 MPa PREN >= 34 |
Olíu- og gasíhlutir neðansjávar, dælur til afsöltunar sjávar, há-klóríðvinnslubúnaður. |
|
Kolefnisstál |
WCB (1.0619) AISI 1020 / 1045 |
C 0,20-0,30%, Mn 0,60-1,00%, Si<= 0.60% |
Togstyrkur: 485-655 MPa Yield: >= 250 MPa |
Byggingarvélaíhlutir, ventlahlutar, þrýstihylki, bifreiðarfestingar. |
|
Álblendi stál |
4140 (42CrMo4) 8620 (21NiCrMo2-2) |
Cr 0,80-1,10%, mán 0,15-0,25% (4140) Ni 0,40-0,70%, Cr 0,40-0,60% (8620) |
Tensile: >= 850 MPa hörku: Allt að 60 HRC (eftir Q+T) |
Hár-álagsgír, vökvastrokkafestingar, slithlutar til námuvinnslu, burðarlínur. |
|
Hitaþolið-stál |
HK40 (1,4848) SCH13 |
Cr 23-27%, Ni 19-22%, C 0,35-0,45% |
Stöðug þjónusta allt að 1050°C |
Hitameðhöndlunarofnainnréttingar, jarðolíubrennarastútar, brennsluristar. |
Helstu eiginleikar vöru
Nálægt-net form rúmfræði:
Efnisnýting nær allt að 85-90%, sem dregur úr hráefnisnotkun og lágmarkar aukavinnutíma.
Flókin innri holrúm:
Fjárfestingarsteypa framleiðir flóknar innri flæðisrásir, undirskurð, bogadregna hnífa og þunna veggi niður í 1,5 mm án þess að þurfa EDM eða fjölása vinnslu úr föstu efni.
Samþjöppun:
Hægt er að endurhanna fjöl-suðu samsetningar sem eina steypu, sem útilokar styrk álags á-suðu, skoðunarkostnaði og samsetningarvinnu.
Einsleit málmvinnslubygging:
Stýrður kælihraði og sannreynd efnafræði málmblöndur gefa af sér fínkorna uppbyggingu með mikla mótstöðu gegn þreytu í byggingu og hitaáfalli.
Hágæða-yfirborðsfrágangur:
Þar sem -grófleiki steypuyfirborðs Ra 1,6-3,2 um dregur úr þörfinni fyrir yfirborðsslípun eða pússun á óþéttandi virknisvæðum.
Dæmigert forrit
Íhlutir eru hannaðir til að standast krefjandi rekstrarumhverfi í helstu atvinnugreinum:
|
Iðnaðargeiri |
Dæmigert steypuhlutir |
Helstu rekstrarkröfur |
|
Dælur og iðnaðarventlar |
Lokuð og opin hjól, dæluhús, fiðrildalokaskífur, hnattlokahús, fyllibox. |
Vatnsstöðuþrýstingur allt að 100 bör, rofþol gegn hola, núll ör-gljúp. |
|
Efna- og vinnsluverkfræði |
Blöndunarblöð, hitaskiptahausar, síuhús, kjarnastútar, pípagreinir. |
Tæringarþol gegn sýru og basa, hitastöðugleiki við hjólreiðar allt að 800°C. |
|
Bílar og atvinnubílar |
Forþjöppuhús, útblástursgreinar, fjöðrunarhnúar, hurðarlamir, vélarfestingar. |
Mikil þreytuþol undir stöðugum hringlaga titringi og mikilli hitauppstreymi. |
|
Námu- og jarðvinnutæki |
Gröfufötu tennur, slitplötur, vökvagreiniblokkir, brautartenglar, færibandsfestingar. |
Höggþol, slitþol, yfirborðshörku allt að HRC 55-62 eftir hitameðferð. |
|
Vélbúnaður í sjó |
Þilfarssmellur, stýri, píputengi, skrúfunaf, bogavalsar, lamir. |
Viðnám gegn tæringu á holum í saltvatnsumhverfi (ASTM B117 saltúði > 1000 klst.). |
Vinnsla og aukaaðgerðir
Innan-nákvæmni CNC vinnslugetu tryggir að mikilvægir hagnýtir eiginleikar uppfylli nákvæmar samsetningarvikmörk:
Nákvæm CNC vinnsla
• Vinnslubúnaður: 3-ása, 4-ása og 5-ása lóðrétt/lárétt vinnslustöðvar, CNC-beygjustöðvar, sjálfvirkar rennibekkir, nákvæmni borunarmyllur, vír EDM.
• Færanleg vikmörk: Mál frávik niður í +/-0,005 mm; gat miðju-til miðju fjarlægðar til +/-0,01 mm; yfirborðssléttleiki og sammiðja í 0,01 mm.
• Þráðastaðlar: Metra (ISO), NPT, BSPT, UNC, UNF þræðir í flokki 6H / 2B staðla.
Hitameðferðarvalkostir
• Lausnglæðing: Fyrir íhluti úr ryðfríu stáli (1050 gráður C - 1150 gráður C fylgt eftir með hraðri vatnsslökkvun) til að endurheimta hámarks tæringarþol og útiloka karbíðútfellingu.
• Slökkun og temprun (Q+T): Fyrir kolefnis- og álstál til að sérsníða togstyrk, flæðistyrk og höggþol.
• Hylkisherðing og uppkolun: Fyrir gírtennur og slithluta sem þurfa yfirborðshörku allt að 58-62 HRC á meðan viðhaldið er sveigjanlegum kjarna.
• Álagslosun: Lágt-hitastig til að koma í veg fyrir innra álag eftir-steypu eða eftir-þunga vinnslu.
Yfirborðsmeðferð og frágangur
• Rafflæsing og dreifing: Framkvæmt í samræmi við ASTM A967 fyrir hluta úr ryðfríu stáli til að auka þykkt óvirkrar krómoxíðfilmu.
• Hlífðarhúð: Sinkhúðun (þrígild Cr3+ blá/gulur óvirkjuð), dufthúð, E-húðun (rafmagnsútfelling), fosfatering, heit-dýfingarhúð.
• Vélrænn frágangur: Sprenging (ryðfrítt stálhögg eða áloxíð), sandblástur, spegilslípun, vibró-frágangur.
Gæðaeftirlit og skoðun
Gæðaeftirlit spannar allt framleiðsluferlið, frá móttöku hráefnishleifs til lokaumbúða. Sérhver framleiðslulota er tengd innri hitakóða fyrir fullan rekjanleika.
Skoðunaraðferðir og búnaður
|
Skoðunarflokkur |
Prófunarbúnaður / Aðferð |
Skoðunarumfang |
Staðlar / viðmið |
|
Efnagreining |
Optical Emission Spectrometer (OES) |
100% hitasannprófun áður en slegið er á og hellt |
ASTM / DIN / EN efnismörk |
|
Staðfesting á stærð |
Hnitmælavél (CMM), Optical Profile Projector, Plug/Thread Gauges |
Fyrstu greinarskoðun (FAI) og slembiúrtak gegn 2D/3D CAD |
Mikilvægar stærðir niður í +/-0,005 mm |
|
Vélræn prófun |
Alhliða togvél, Charpy V-Notch höggprófari, hörkuprófari |
Togstyrkur (Rm), álagsstyrkur (Rp0,2), lenging (A%), höggorka (J), hörku (HBW/HRC) |
ASTM A370 / EN ISO 6892-1 |
|
Ó-eyðandi prófun (NDT) |
Röntgenpróf (RT), Ultrasonic Testing (UT), Magnetic Particle (MT), Liquid Penetrant (PT) |
Innri porosity, rýrnun, sprungur, kalt lokun og ósamfelld yfirborð |
ASTM E446 Stig 2/3, ASTM E192, ISO 3452 |
|
Þrýsti- og lekaprófun |
Vatnsstöðuþrýstingsprófunarbekkur, loft-Pneumatic prófari neðansjávar |
100% prófun á þrýstings-haldandi dælu og ventlasteypu |
Prófanir á allt að 150 bör (vatnsstýring) / 6 bör (pneumatic) |
OEM og sérsniðin framleiðsla
Fullur tæknilegur stuðningur er veittur fyrir kynningu á nýjum vörum (NPI) og verkfræðilegum breytingum (td umbreytingu á soðnum samsetningum eða þungum vélbúnaði í næstum-net steypu)
Endurskoðun hönnunar fyrir framleiðslugetu (DFM):Hugbúnaður fyrir storknun (ProCAST / MAGMASOFT) greinir vökvahraða, kælihalla og varma rýrnun fyrir framleiðslu verkfæra. DFM endurgjöf undirstrikar nauðsynleg djúpdrög, breytingar á flakaradíusum og umbreytingar á veggþykkt til að útrýma steypugöllum áður en verkfæri eru notuð.
Hröð frumgerð:3D-prentuð vax- eða plastefnismynstur framleiða hagnýtar málmfrumgerðir innan 10-15 virkra daga, sem gerir vélrænni prófun kleift áður en þú skuldbindur þig til framleiðsluverkfæra.
Verkfærasmíði og eignarhald:Hágæða ál- og hert stálmót eru framleidd í-húsum. Viðskiptavinir halda 100% eignarhaldi á verkfærum, með ókeypis viðhaldi á verkfærum fyrir líftíma vörunnar.
Sveigjanleg framleiðslustærð:Facilities support low-volume specialized runs (50-100 pieces) up to high-volume series production (>50.000 stykki / mánuði).
Hvað kaupendur ættu að veita fyrir beiðni um beiðni
Til að fá nákvæma viðskiptatilboð og tæknilega DFM endurskoðun innan 24-48 klukkustunda skaltu leggja fram eftirfarandi skjöl:
Verkfræði- og viðskiptagátlisti
• 2D og 3D CAD teikningar:
3D skrár: STEP (.stp), IGES (.igs) eða Parasolid (.x_t) fyrir nákvæma rúmmáls- og þyngdarmat.
2D skrár: PDF, DWG eða DXF sem tilgreina línuleg/hyrnd vikmörk, rúmfræðileg vídd og vikmörk (GD&T), kröfur um yfirborðsáferð (Ra) og viðmiðunareiginleika.
• Efnislýsingar:
Sérstök staðaleinkunn (td ASTM A351 Grade CF8M, DIN 1.4408, EN 10213, eða AISI 4140). Sérsniðin efnasnið verður að koma skýrt fram.
• Kröfur um magn:
Magn sýnis/frumgerðar, upphafleg framleiðslulotustærð og áætluð árleg notkun (EAU).
• Önnur vinnslukröfur:
Upplýsingar um auka CNC vinnsluþol, hitameðhöndlunarskilyrði (td glógað, lausnarmeðhöndlað, Q+T til 30-35 HRC) og yfirborðsfrágang forskriftir (td raffósuð, óvirk, dufthúðuð).
• Skoðunar- og gæðaviðmið:
Nauðsynleg ó-eyðandi prófun (NDT) stig (td 100% röntgenpróf samkvæmt ASTM E446, Dye Penetrant Testing), vatnsstöðuprófunarþrýstingur eða CMM víddarskýrslur.
Kröfur um efnisvottorð (Staðall: EN 10204 3.1).
• Pökkunar- og afhendingarskilmálar:
Pökkunarkröfur (td VCI ryðpokar,-ryðpokar, sérsniðnar plastbakkar, útflutningstrégrindur) og afhendingarskilmálar (FOB, CIF, DDP, DAP).
Algengar spurningar
Sp.: Hver er dæmigerður afgreiðslutími fyrir verkfærasmíði og skil á sýni?
Svar: Staðlað vax-álverkfæri fyrir innspýtingu þurfa 15 til 20 almanaksdaga, allt eftir því hversu flókið mygla er og fjölda hola. Fyrstu greinarskoðun (FAI) sýnishorn, ásamt fullkomnum CMM víddarskýrslum og EN 10204 3.1 efnisvottorðum, eru send innan 7 til 10 daga eftir hæfi verkfæra. Hægt er að útvega hröð 3D-prentuð mynstursýni á 10 almanaksdögum.
Sp.: Hvernig kemurðu í veg fyrir grop og rýrnunargalla undir yfirborði í þykkum-hlutum?
A: Töluleg storknun eftirlíking í gegnum MAGMASOFT er framkvæmd við hönnun á mótum til að jafnvægi málmflæðis og hitastigshalla. Stígvélar, kælivélar og hlaupakerfi eru staðsettar í samræmi við hermigögn. Meðan á framleiðslu stendur, fanga keramikfroðusíur inni í hellubollum innihald sem ekki er -málmi, á meðan lofttæmi-aðstoð er notuð fyrir þykka- hluta til að tryggja þétta innri uppbyggingu.
Sp.: Getur þú framleitt steypur í samræmi við jafngilda evrópska (DIN/EN), ameríska (ASTM) eða japanska (JIS) efnisstaðla?
A: Já. Bræðslusamsetningum er stjórnað með rauntíma -optical Emission Spectrometry til að passa við sérstaka staðla, þar á meðal ASTM (Bandaríkin), DIN/EN (Evrópa), JIS (Japan) og BS (Bretland). Kross-tilvísunarkortlagning fyrir efnasamsetningu og vélræna eiginleika er staðfest fyrir útgáfu framleiðslupöntunar.
Sp.: Hvaða sendingar- og afhendingarskilmála styður þú fyrir alþjóðleg kaup?
A: Útflutningssendingar styðja Incoterms, þar á meðal FOB, CFR, CIF, DDP og DAP með sjófrakt, flugfrakt eða hraðboði. Sérsniðnar umbúðir innihalda VCI ryð-hemjandi umbúðir, lofttæmisþéttingu, sérsniðna froðubakka og IPPC ISPM-15 hitameðhöndlaðar trégrindur.
Sp.: Hver er stefna þín varðandi eignarhald á verkfærum og langtímaviðhaldi?
A: Verkfæri eru 100% viðskiptavinar-eigandi við fulla verkfæragreiðslu. Verkfæri eru geymd í loftslags-stýrðu deyjavöruhúsi og viðhaldið án aukakostnaðar á meðan vörulínan er í notkun.






